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DIBAJI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato (CHAWASA) ni Taasisi ya Serikali
iliyoanzishwa chini ya sheria namba 5 ya mwaka 2019 yenye jukumu la kutoa
huduma ya maji safi na Usafi wa Mazingira mji wa Chato uliopo wilaya ya Chato toka
mwaka 2018.

Mamlaka ya Maji Chato inatoa huduma ya maji Mji Wa Chato kwa kutumia chanzo
cha Maji ambacho ni Ziwa Victoria.

Mahitaji ya Maji kwa Mji wa Chato kwa sasa ni mita za ujazo 5,666 kwa siku. Wastani
wa uzalishaji kwa sasa ni zaidi ya mita za ujazo 4,566 kwa siku. Kwa sasa wananchi
wa Mji wa Chato wanapata huduma ya Maji kwa wastani wa masaa 24 kwa siku.

Madhumuni, faida na malengo ya Mkataba huu ni kufahamu matarajio ya wateja ili
kutoa huduma endelevu ya maji na yenye kiwango chenye ubora unaotakiwa,
kupokea maoni, kutatua kero na malalamiko ya wateja kwa lengo la kuinua kiwango
cha upatikanaji huduma ya maji kwa wananchi wa Mji wa Chato kwa kuzingatia
uwazi na usawa kwa wateja wote.

Aidha, mambo yafuatayo yataelezwa ndani ya chapisho hili ikiwa ni pamoja na Dira
na dhima ya Mamlaka, Madhumuni/Nia ya chapisho, maelezo/Habari za Mamlaka,
Mawasiliano ya Mamlaka kwa wateja, Viwango vya huduma vitolewavyo kwa wateja,
haki na wajibu wa Mteja na Mamlaka ya Maji, mwitikio na malalamiko ya wateja na
mapitio ya mkataba.

Eng. Mali Misango
Mkurugenzi Mtendaji.
CHAWASSA
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ORODHA YA VIFUPISHO.
EWURA: Energy and Water Utilities Regulatory Authority
CHAWASSA: Chato Water Supply and Sanitation Authority

NRW: Non Revenue Water
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1. UTANGULIZI.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato imeandaa Mkataba wa Huduma
kwa Mteja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote
yanayohudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato, mambo
muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira Chato inavyofanya kazi kwa ushirikiano na wateja na wadau wake kwa
ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato kutoa
huduma kwa uwazi na uwajibikaji.

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma
zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato, kwani Mkataba huu
umelenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na uwazi katika
kuwahudumia Wateja.

Mkataba unaeleza namna ambavyo Mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na
namna ya kuwasilisha malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Pia
Mkataba unaeleza taratibu za kupata fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata
huduma chini ya viwango vilivyokubalika. Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo
ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya Mteja, Mamlaka na Wadau wengine.

Utekelezaji wa huduma kwa mteja utafuatiliwa ili mapungufu yatakayojikeza
yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya kuongeza ufanisi wa
utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa huduma kwa Mteja yatafanyika kwa
kuwashirikisha wateja na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye
utekelezaji wake. Aidha, mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu
ili kuboresha huduma kwa wateja.

2. MADHUMUNI YA MKATABA.
Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha Mteja kutambua haki zake, kujua

huduma zinazotolewa na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda
ambao Mamlaka itatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa Mteja katika
kupata huduma husika. Aidha, Mkataba huu unaelezea namna Mteja atakavyotoa
maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo atawasilisha malalamiko iwapo hataridhika
na huduma zinazotolewa na Mamlaka.

Hata hivyo, Mkataba huu utasaidia kufahamu matarajio ya wateja ili kutoa huduma
endelevu ya maji na yenye kiwango chenye ubora unaotakiwa, kupokea maoni,
kutatua kero na malalamiko ya wateja kwa lengo la kuinua kiwango cha upatikanaji
huduma ya maji kwa wananchi wa Mji wa Chato kwa kuzingatia uwazi na usawa kwa
wateja wote.
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3.0. ENEO LA HUDUMA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato ni Mamlaka iliyoanzishwa mnamo
mwaka 2018 na inafanya kazi kwa mujibu wa sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira
Na.5 ya Mwaka 2019.

Eneo la Huduma la Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato ni eneo lote
linalojumlisha Kata nne kama ifuatvyo:-

i. Chato Mjini
ii. Muungano
iii. Bwina
iv. Bukome
4.0. DIRA NA DHIMA.
4.1. DIRA
5.0. Dira ya Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Chato ni kuwa na Mamlaka ya
Maiji yenye uwezo wa kutoa huduma bora ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira
nchini Tanzania.
5.1. DHIMA
5.2. Kuwa, Mamlaka kwa kupitia dira yake ya maji safi na salama, malengo yake
yanaweza kutimia ya “kutoa huduma ya Maji ya kutosha yenye ubora na kwa
gharama nafuu kwa wakazi wa Chato kila siku kwa masaa 24
5.3. MAADILI YA MSINGI.
i. Kufanya kazi kwa kufuata na kuzingatia sheria husika kwa ukamilifu.
ii. Kuwa na heshima kazini.
iii. Kufanya kazi bila ulevi.
iv. Usalama binafsi.
v. Kufanya kazi kwa kuzingatia kiwango cha Juu cha uadilifu.
vi. Kufanya kazi kwa ushirikiano.
vii. Kufanya kazi kwa ufanisi na kujituma.
viii.Kufanya kazi kwa kuzingatia muda na mpango kazi.
ix. Kuzingatia maadili ya kitaalam
6.0. HUDUMA ZITOLEWAZO.

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato ni kama
ifuatavyo:-

iv.

Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi.

Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau
kuhusiana na huduma zetu.

Kuandaa ankra na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.

Kuwafungia dira za maji wateja wote ili kupata matumizi sahihi ya maji,
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v. Kupokea maombi ya wateja wapya wa huduma ya maji na kuwaunganishia
huduma kwa kufuata taratibu husika.

5.1 TARATIBU ZA MAUNGANISHO MAPYA YA MAJISAFI.

Ili kuunganishiwa huduma ya majisafi, na kupata huduma za Majisafi mteja atapaswa
kukamilisha hatua zifuatazo: -

(i) Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi na
huduma ya uondoaji wa majitaka. Fomu hii inapatikana Ofisi ya Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Chato eneo Sola Mkuyuni.

(i) Namba ya NIDA

(iii) Baada ya Fomu hiyo kukamilika Mteja atapatiwa makisio ya gharama za
maunganisho ya majisafi ili akalipie tayari kwa hatua za kazi yake kuanza.

(iv) Baada ya maunganisho mteja atapaswa kuendelea kutumia huduma na kulipia
ankra za matumizi ya huduma ya majisafi kila mwezi na kwa wakati.

7.0. AINA ZA WATEJA
Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi matano ya wateja kulingana na aina ya

matumizi ya maji kama ifuatavyo:-

I Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya
nyumbani.

ii. Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za Serikali, zisizoza serikali, na
Mashirika.

iii. Wateja wa wanaotumia maji kwa matumizi ya Kibiashara.

iv. Wateja wa wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda.

V. Vilula vya kuuzia maji (Kiosk).

8.0. VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTEJA
Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa

viwango vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye
kiambatanisho Na.l. Aidha, endapo Mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora
vilivyowekwa ndani ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa mteja kama ilivyo
kiambatanisho Na.2.

9.0. BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji safi na usafi wa mazingira

zilizoainishwa na EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini na kama
itakavyoelekezwa vinginevyo na EWURA.
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Jedwali Na. 1: BEI ZA HUDUMA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
ZILIZOIDHINISHWA NA EWURA.

Jedwali la Bei na Tozo zilizoidhinishwa na EWURA.

Kundi la Wateja Tozo za huduma za | Ada za kurejesha huduma
sasa (Shs kwa mita | baada ya kukatiwa maji
moja ya ujazo)

Majumbani 1,515 10,000

Taasisi 1,515 10,000

Biashara 1,515 10,000

Viwandani 1,515 10,000

Magati 1,515 10,000

Nywesheo la Mifugo 1,515 10,000

10.0. WAJIBU WA MAMLAKA KWA MTEJA.

(i)  kutoa huduma bila upendeleo.

(i) Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora.

(iii) Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi.

(iv) Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji wa huduma
ya maji.

(v) Kujenga mahusiano mazuri na wateja.

(vi) Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja.

(vii) Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka ya maji.

(viii) Kuwashirikisha wateja wakati w usomaji wa dira za maji na uandaaji wa aknra
za amaiji.

(ix) Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na
kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza
vyanzo vya maji na kutunza mazingira.

(x) Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa Mamlaka za maji ikiwa ni pamoja na
kutowakatia wateja huduma ya maji ziku za sikukuu, ijumaa baada ya saa
sita mchana, Jumamosi na Jumapili ambapo ankra zote zinatakiwa kulipwa
ndani ya siku saba kuanzia tarehe 22 hadi tarehe 29 ya kila mwezi.

(xi) Kuzalisha maji ya kutosha na kusambaza kwa wateja.

(xii) Kutoa elimu ya afya kwa jamii hususani maradhi yatokanayo na maji machafu
kama vile kipindupindu.

(xiii) Kukusanya maduhuli yatokanayo na mauzo ya maji kwa wakati.

(xiv) Kununua na kuwafungia Wateja dira za maiji ili kila Mteja alipe kulingana na

(xv)

matumizi yake halisi.
Kusoma dira za maji, kuandaa na kugawa ankra za maji kuanzia tarehe 15
hadi 22 ya kila mwezi.

(xvi) Kurejesha huduma ya maji ndani ya siku mbili pale ambapo Mteja atalipa deni

lake na tozo ya kurudisha huduma ndani ya masaa 24.
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11.0.

Vi.
Vii.
viii.

Vi.

Vii.

viii.

HAKI ZA MAMLAKA

Kulipwa kwa wakati Ankara za huduma ya maji na uondoaji wa majitaka.
Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 7 baada ya
kumpatia notis/Ankara).

Kupokea maoni kutoka kwa wadau wa maji na wateja kwa ajili ya uboreshaji
wa huduma ya maji katika eneo husika.

Kutoa mapendekezo ya ongezeko la bei za Maji pale inapoona bei zilizopo
haziendani na gharama za uendashaji wa huduma.

. WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA.

Kulipa Ankara kwa wakati ili kuifanya mamlaka iwe na uwezo wa kuboresha
huduma kwa wateja.
Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa mamlaka wanaowahudumia.

Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na mamlaka.
Kuhudhuria mikutano knayoitishwa na mamlaka ili kurahisisha upatikanji wa
taarifa sahihi.

Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira.

Kutoa taarifa kuhusu uhabribifu wa miundombinu na vyanzo vya maji.

Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi.

Kutumia Maji kwa uangalifu ikizingatiwa kuwa maji ni uhai.

Kulinda na kutunza mazingira ya vyanzo vya maji kwa kutofulia, kuoga,
kuoshea na kutoweka vitu vyenye mafuta, rangi, madawa na uchafu wa aina
yoyote kwenye vyanzo vya maji.

. HAKI ZA WATEJA.

Kupata huduma ya maji safi na uondoaji wa majitaka.

Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.

Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalmiko.

Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa.
Kupata huduma bila kubaguliwa.

Kusikilizwa na kupewa mrejesho wa kero na malalamiko yake yanayohusu
ankara za maji muda usiozidi siku 5 tangu kupokea malalamiko.

Kusomewa dira ya maji kila mwezi na kupatiwa ankara ya maji kabla ya tarehe
25 ya kila mwezi.

Kufanyiwa matengenezo ya bomba za huduma ya maji kama uvujaji,

uchakavu wa viungio vya mabomba kwa muda usiozidi siku 7 za kazi.
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iX. Mteja atapata huduma kutoka Ofisi ya malipo siku ya jumatatu hadi ijumaa
kuanzia saa 1:30 asubuhi hadi saa 09:30 jioni na siku ya jumamosi kuanzia
saa 2:30 asubuhi hadi saa 6:30 mchana. Aidha kwa sasa malipo yote
yanafanyika kwa njia ya electronic kupitia Bank au mitandao ya simu.

X. Mteja akisitishiwa huduma kimakosa itarejeshwa ndani ya masaa 24 baada ya
kupokea taarifa.

Xi. Mteja mpya ataunganishiwa huduma ya maji ndani ya siku 7 za kazi mara

baada ya kufanya malipo.

14.0. NJIA ZA KULIPIA ANKRA YA MAII.
Wateja watatumiwa ankara ya maji kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia

simu ya kiganjani, yaani kwa njia ya M-pesa, tigo pesa, halo pesa, airtel- money au
kwa wakala wa benki ya NMB na CRDB benki.

15.0. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA.
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato inapokea na kushughulikia

malalamiko kuhusu utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha malalamiko yake
kwa kutumia njia zifuatazo.

i. Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini zilizopo eneo la Sola
Mkuyuni

ii. Kuandika barua pepe kupitia email mdchato@maji.go.tz au
barua@chawassa.go.tz.

iii. Mteja anaweza kupiga simu kupitia namba za timu ya malalamiko ili kupatiwa
msaada wa haraka simu na 0282982523

16.0. UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato inashughulikia malalamiko ya

wateja kupitia utaratibu ufuatao: -

i. Lalamiko kupokelewa dawati la malalamiko na kujazwa kwenye fomu maalum
ya malalamiko,

ii.  Mtaalam husika kufika kwa mteja au kutatua lalamiko la Mteja,

iii. Kutoa mrejesho kwa Mteja kuhusu lalamiko lilitolewa,

iv.  Kufunga lalamiko baada ya kukamilika

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku tano za kazi. Endapo
mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata
rufaa Mamlaka ya udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata
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utaratibu zilizoainishwa kwenye sheria ya EWURA Sura 414 na Kanuni namba 428 za
EWURA za mwaka 2020 kuandaa na kuwasilisha malalamiko.

17.0. UFUATILIAJI.
Mamlaka ya MajiSafi na Usafi wa Mazingira Chato itafanya ufuatiliaji wa kuhakikisha

huduma ya maji katika Mji wa Chato inakuwa yenye ubora na uhakika kwa kufuatilia
maeneo yafuatayo: -

i. Kuhakikisha huduma ya Maji inawafikia wakazi wa Mji wa Chato kwa ubora na
kwa masaa 24 kama ilivyo matarajio ya Mamlaka.

ii.  Kupokea na kutatua malalamiko ya wateja kwa wakati.

iii. Kuhakikisha mteja anapata ankra zake za maji kila mwezi na kwa wakati
kuepusha kumlimbikiza madeni mteja ambayo atashindwa kulipa.

18.0. KUTOA TAARIFA KWA WATEJA.
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato itatoa taarifa mbalimbali kwa

wateja wake kupitia mfumo wa maji uliopo kwa kutumia namba za simu za wateja
kwa kuwatumia jumbe mbalimbali zinazoelezea hali ya huduma, taarifa ya ankara za
maji za kila mwezi, taarifa ya usomaji wa Dira za maji kila mwezi, kukumbushia
wateja ulipaji wa ankara zao kwa wakati kila mwezi.

Vilevile Mteja atatoa taarifa yoyote kwa kupiga simu bure ofisi ya CHAWASSA, mfano;
pongezi au tatizo linalogusa huduma ya maji ili ofisi ipate kujua na kutafuta njia
muafaka ya utatuzi.

19.0. MAPITIO YA MKATABA
Mapitio ya Mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, Mkataba huu

utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, Kanuni na taratibu
yatakayoathiri vipengele vya Mkataba huu.

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi
ya Mamlaka na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo wa
viashiria vya kupima utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi
na usafi wa mazingira.

20.0. MAWASILIANO.
Kwa mawasiliano yoyote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato tuma

kupitia anuani ifuatavyo:-

Mkurugenzi Mtendaji,

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Chato,
S.L.P 98,

CHATO - GEITA
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Barua pepe : mdchato@maji.go.tz au barua@chawassa.go.tz
Simu ya Mezani: +255 0282982523
Simu ya Mkurugenzi Mtendaji: +255 789306099

21.0. SAA ZA KAZI

Ofisi ya Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Chato inakuwa wazi kuanzia siku za
Jumatatu hadi Ijumaa kaunzia saa 1:30 asubuhi hadi saa 10:30 jioni. Na siku ya
Jumamosi kuanzia saa 2:30 asubuhi hadi saa 06:30 mchana isipokuwa siku ya
Jumapili na siku za sikukuu.

22.0. MAWASILIANO WAKATI WA DHARURA
Namba za simu za wakati wa dharura, mapumziko au sikukuu ni 0789306099
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VIAMBATANISHO

KIAMBATANISHO NA.1: VIWANGO VYA HUDUMA WANAVYOSTAHILI KUPATA
WATEJA KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA CHATO

Mkataba wa huduma kwa Mteja (Customers’ service charter)

SN Huduma Maelezo Lengo la Ubora | Viwango vya
wa Huduma
Huduma kwa | vitakavyotolewa
Mujibu wa na Mamlaka ya
Kanuni za | Maji na Usafi
EWURA (GN wa Mazingira
846) Chato
1. Kupata huduma | Kuunganishiwa Wateja Wateja
huduma ya maji safi | wataunganishiwa | wataunganishiwa
au majitaka huduma ndani ya | huduma na
siku 7 za kazi, | Mamlaka ndani ya
baada ya wateja | siku 6 baada ya
kulipia gharama | kulipia  gharama
za maunganisho | za maunganisho.

2. Dira ya Maji - 1 | Kukarabati au | Muda usiozidi | Ukarabati au

kubadilisha dira | siku 7 za kazi, | ubadilishaji wa

mbovu kukarabati au | Dira  mbovu vya
kubadilisha dira | maji  utafanyika
ya maji, baada ya | ndani ya siku 1
kugundua au | baada ya
kufahamishwa kugundua au
kuhusu ubovu. kufahamu

3. Dira - 2 Usomaji wa Dira maji | Usomaji wa dira | Usomaji wa Dira

ya utafanyika | za maji unafanyika
angalau mara | mara moja kila
moja kila mwezi | mwezi.

mmoja.

4. Kusitisha Usitishaji wa huduma | Kurejesha Urejeshaji wa
huduma usio na ushahidi | huduma ndani ya | huduma
kimakosa sahihi. masaa 24, baada | unafanyika ndani

ya kukiri kupokea | ya masaa 24 kwa
taarifa kuwa | mteja
usitishwaji wa | aliyesitishiwa
huduma huduma
haukuwa na | kimakosa.
ushahidi sahihi.
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Kurejesha
huduma

deni.

Kurejesha
baada

huduma

ya kulipia | 24

Ndani ya masaa
baada
kulipia deni.

ya

Urejeshaji wa
huduma
unafanyika ndani
ya masaa 24
baada ya mteja
kulipia deni na
gharama ya
kurejesha
huduma.

Malalamiko

Kushughulikia
Malalamiko

Muda

kupokea
lalamiko.

usiozidi

siku 5 za kazi
kukamilisha
uchunguzi na

kupata ufumbuzi
kuanzia tarehe ya

Lalamiko la Mteja
linashughulikiwa
siku 1 baada ya
kupokelewa,
uchunguzi
kufanyika na
utekelezaji
kukamilika.

KIAMBATANISHI NA.2:VIWANGO VYA FIDIA KWA KUSHINDWA KUTIMIZA
MALENGO NDANI YA MUDA ULIOKUBALIKA KWA MUJIBU WA KANUNI ZA EWURA

(GN 846)
Na. | Mtazamo | Maelezo Lengo la huduma Fidia vya | Fidia ya
msingi ziada kwa
Tshs. kuchelewa
tshs.
1. | Kupata Kuunganishiw | Huduma itaunganishwa | 15,000 5,000 kwa
huduma a huduma ya | ndani ya muda wa siku siku.
ya Maji |maji safi na|7 za kazi baada vya
kwa Mteja | salama. Mteja kulipia gharama
mpya. za kuunganishiwa
huduma.
2. | Dira za | Usomaji  wa | Usomaji wa Dira | 15,000 5,000 kwa
maji. Dira za maji. | utafanyika mara moja siku
kila mwezi.
Kurekebisha | Dira ya maji yenye | 15,000 5,000 kwa
kubadilisha matatizo itarekebishwa siku
dira zenye | au kubadilishwa ndani
matatizo. ya siku za kazi zisizozidi
7 tangu kupokea taarifa
ya ubovu.
3. | Usitishaji | Usijtishaji wa | Huduma ya maji | 100,000 5,000 kwa
14
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Mkataba wa huduma kwa Mteja (Customers’ service charter)

wa huduma iliyositishwa  kimakosa siku.
huduma kimakosa. itarejeshwa ndani vya
kimakosa. muda usiozidi saa 24

baada ya  kupokea

taarifa ya usitishaji wa

huduma kimakosa.

4. | Urejeshaji | Urejeshaji wa | Huduma ya maji | 30,000 5,000 kwa
wa huduma vya |itarejeshwa ndani vya siku.
huduma. | maji baada | muda usiozidi saa 24

ya kulipa | baada ya kulipa deni.
deni.

5. | Malalamik | Majibu  kwa | Malalamiko yasiyohusu | 30,000 5,000 kwa
0. malalamiko ankra za maji siku.

yasiyohusu yatachunguzwa na
ankra za | kujibiwa ndani ya siku
maji. za kazi zisizozidi 5 tangu

tarehe ya kupokelewa

kwa malalamiko.
Majibu  kwa | Malalamiko yanayohusu | 30,000 5,000 kwa
malalamiko ankra za maji siku.
yanayohusu | yatachunguzwa na
ankra za | kujibiwa ndani ya siku
maji. za kazi zisizozidi 5 tangu

tarehe ya kupokelewa

kwa malalamiko.

15




